Osteochondrosis shine ɗayan cututtukan da aka fi sani da kashin baya. A cikin wannan cuta, guringun ƙarfe na kashin baya da kuma fa'idodin tsintsaye. Mafi sau da yawa, osteochondrosis yana shafar yankin lumbar, tunda yana kan shi cewa matsakaicin nauyin yayin tafiya, zaune, gudanarwa.
Idan magani baya farawa cikin lokaci, to cutar na iya haifar da radiculitis, herverterbral hernia, lumbago, ishian, novilations.
Matakan ci gaba
Cutar ta kasu kashi zuwa matakai da yawa:
- Mataki na 1 - Akwai ƙananan canje-canje a cikin fayel faye-kafi, shafi na spinal ba su da lahani, mutum yana jin rauni a cikin ƙananan baya.
- Mataki na 2 - Jin zafi a cikin yankin da abin ya shafa ya zama mai ƙarfi, keta keɓancewa a cikin fa'idodin Intervertemal ya zama sananne.
- Mataki na 3 - Akwai Hernias na ciki, da ginshiƙan spinal ya lalace. Marasa lafiya yana jin zafi mai zafi a yankin da abin ya shafa.
- Mataki na 4 - ya zama da wahala mutum ya yi tafiya da kuma yin wani motsi. Jin zafi yana faruwa da ƙananan motsi. A wannan matakin, na karshen, an ba da haƙuri, a matsayin mai mulkin.

Sanadin
Mafi sau da yawa, mutanen da sana'arsu suke da alaƙa da aikin jiki da manyan kaya a kan Ma'aikatar Lumbar: masu bushewa, da 'yan wasa suna ƙarƙashin osteochondrosis. Hakanan, ƙwayoyin cuta na iya faruwa a cikin malamai, masu kudi, ma'aikatan ofis, tunda sun ciyar mafi yawan lokaci a cikin zama wuri.
Akwai dalilai da yawa da suka shafi abin da ya faru na osteochondrosis:
- Rashin koyo na zahiri, gudanar da rayuwar salula mai sauki.
- Mai karfi a kan lumbar yankin.
- Cututtukan cututtukan abinci da kashin baya.
- Raunin raunin lumbar.
- Lebur ƙafa ko kwancen kafa.
- Kiba.
- Belter cuta, sunkuva.
- Scoliosis ko kyphosis.
- Dogon-erocothermia.
- Shekaru-firgita canje-canje a cikin kashin baya.
- Tsabtacewar kwayoyin cuta.
- Wasu cututtukan ciki na zuciya, tsarin juyayi, masu juyayi.
- Rashin abinci mara kyau.
Bayyanar cututtuka
Babban alamun osteochondrosis na ƙananan baya sune:
- Mai tsananin ciwo a cikin ƙananan baya, wani lokacin yana ba da a cikin kafa da kuma ciyar da lokacin aiwatar da kowane motsi, sneezing, da sauransu.
- Tashin hankali na tsokoki na baya.
- Rashin daidaitawa don daidaita baya bayan dogon zaman cikin matsayi ɗaya.
- Rashin jin daɗi lokacin da yake karkatarwa ko fadada baya.
- Hasken wuta a cikin ƙananan baya.
- Asarar hankali a cikin gindi, kwatangwalo.
- Leosebumps, abin mamaki na tingling a kafafu.
- Numbness na kafafu da ƙafa.
- Cikakken ƙoshin ƙafa da jin sanyi a cikin kafafu.
- Vassicose jijiyoyi.
- Keta hakkin aiki a cikin maza.
- Haila mara nauyi a cikin mata.

Babban alamar cutar shi ne zafi, lokacin da bayyanar da wacce kuke buƙatar hanzarta tattauna likita.
Bincike
Cigaba da osteochondrosis yana farawa da cikakken bincike na mara haƙuri da tarin cututtukan ostteochondrosis a cikin halittu, cututtukan da ke rayuwa, irin ayyukan, hadin gwiwa, hade da cututtuka da kashin baya.
Bugu da ari, kwararren kwararru suna tsara hanyoyin binciken kayan aikin yau da kullun, waɗanda
- X -ray na yankin lumbar - Yana ba ku damar gano kasancewar cututtukan da kuma yanayin lalacewar vertebral.
- Compulocted Tomography (CT)- A mafi kyawun bincike na bincike wanda zai baka damar sanin lalacewar fa'idodin tsakani, digiri na canji, darajar lalata na kashin baya.
- MRi - Yana ba ku damar yin nazarin fa'idodi sosai, yana ba da bayani game da ƙananan cuta a cikin kashin baya ko kuma idan hoton jarrabawar ta amfani da jarrabawar CT ko XSry ta amfani da jarrabawar CT ko XSry ta amfani da jarrabawar CT ko XSrada ta amfani da jarrabawar CT ko X.
- Jijiya - Wani nau'in ganewar asali wanda aka saba amfani da wakilin da aka gano don gano Hernias na Invertebral.
Dangane da bayanan, ƙwararren masani yana yanke hukunci game da matsayin poliology da kuma tallata magani da ake buƙata.
Lura
Ana magance maganin osteochondrosis a hankali. Wani likita ne kawai aka wajabta magunguna da hanyoyin kawai, a cikin tsananin daban-daban.
Da farko dai, an wajabta marasa haƙuri da yawa dangane da NSAIDs - abubuwan da ba za su iya kawar da kumburi da kawar da jin zafi a yankin da abin ya shafa ba. Hakanan ana kuma wajabta ku - magunguna waɗanda ke hana aiwatar da lalata guringuntsi da ciyawar ciyawar nama. Bitamin da ke inganta yanayin kwanakin an tsara shi azaman ƙarin magunguna.
Don cututtuka da yawa na kashin baya, ciki har da osteochondrosis, likitan fata ne aka wajabta. Hanyoyi sun sami damar haɓaka wurare dabam dabam a cikin raunin jini, suna taimaka wa tashin hankali daga tsokoki, kawar da ciwo da kumburi. Tare da osteochondrosis, electrophoreses, acupophoreses, acupuncture, maganin magnetic da sauran hanyoyin an wajabta.
Hakanan mai haƙuri shima ya shafi tausa, na ruwan wanka ko hydrotherapy tare da wanda zai yiwu a sauƙaƙa wahayi da kuma gajiya na tsokoki, kwantar da su, kuma yana inganta jinin kwarara. Muded lakaicin wanka na iya kawar da tsarin kumburi.
A cikin matakai na farko na cutar, an wajabta maganin motsa jiki - aikin mai motsa jiki, wasan kwaikwayon wanda ya taimaka wajen dawo da motsi na kashin baya, don ƙarfafa tsokoki na baya. A 3 da matakai 3 na osteochondrosis, wannan nau'in jiyya ba a amfani da wannan magani.
Abincin yana da mahimmanci a cikin cutar - ya zama dole a haɗa da su a cikin samfuran rage cin abinci - 'ya'yan itatuwa, kayan lambu, porridge. Tabbatar cin nama mai ƙarancin-kai, tunda tana da wadataccen kariya - zai zama da amfani a ci kaza ko turkey nama. Zai zama da amfani a yi amfani da samfuran madara. An ba da shawarar don rage adadin mai kitik, kaifi, kyafaffen, soyayyen jita-jita. Yana da mahimmanci a ajiye yanayin shan giya - tabbatar da shan aƙalla 1 lita na tsabtataccen ruwa a rana.
Tare da osteochondrosis na lumbar yankin, magani a cikin mai sanyin zai zama da amfani, kuma mai haƙuri yana ƙarƙashin kulawar likitocin.
Idan hanyoyin da mazan jiya na magani ba su taimaka ba, to, hanyar tiyata ake amfani da ita. A yayin aikin, ƙafafun da abin ya shafa ko muryar da aka maye gurbinsu. Kuma idan akwai hernia mai amfani da kai, sannan an cire shi.
Rigakafi
- Iyakance nauyin a kan ƙananan baya.
- Yi wasanni, don motsa jiki na safe.
- Ku ci daidai.
- Yi ƙoƙarin hana raunin raunin lumbar.
- Guji hycothermia na ƙananan baya.
- Tare da wurin zama mai tsayi, canza matsayin jiki sau da yawa, a kai a kai ka tashi da kuma motsa jiki mai sauƙi don dumama ko kawai tafiya.
- Adana matsayin da yakamata, kar ku durƙusa.
- Idan wani kwancen kafa ko ƙafafun ƙafafun, sa insolan erthopropeic na musamman waɗanda ke rage nauyin a kan kashin baya.